• babban_banner_01

Menene granules PVC?

PVC na ɗaya daga cikin robobi da aka fi amfani da su a fannin masana'antu. Plasticol, wani kamfani na Italiya da ke kusa da Varese yana kera granules na PVC fiye da shekaru 50 yanzu kuma ƙwarewar da aka tattara a cikin shekarun da suka gabata ya ba da damar kasuwancin samun irin wannan zurfin ilimin yadda za mu iya amfani da shi don gamsar da duk abokan ciniki. ' buƙatun suna ba da sabbin samfura masu inganci.

Kasancewar ana amfani da PVC da yawa don kera abubuwa daban-daban yana nuna yadda halayensa na ciki ke da matukar amfani kuma na musamman. Bari mu fara magana game da rigidity na PVC: abu yana da matukar wuya idan mai tsabta amma ya zama m idan an haɗe shi da wasu abubuwa. Wannan siffa ta musamman ta sa PVC ta dace da kera samfuran da ake amfani da su a fagage daban-daban, daga ginin ɗaya zuwa na mota.

Duk da haka, ba kowane peculiarity na abu ne dace. Narke zafin jiki na wannan polymer yana da ƙananan ƙananan, wanda ya sa PVC bai dace da waɗancan wuraren da za a iya kaiwa ga matsanancin zafi ba.

Bugu da ƙari, haɗari na iya samo asali daga gaskiyar cewa, idan zazzagewa, PVC yana sakin kwayoyin chlorine a matsayin hydrochloric acid ko dioxin. Yin hulɗa da wannan abu zai iya haifar da al'amurran kiwon lafiya da ba za a iya gyarawa ba.

Don yin polymer ɗin da ya dace da samar da masana'antu, an haɗe shi da na'urori masu daidaitawa, filastik, masu launi, da man shafawa waɗanda ke taimakawa a cikin tsarin masana'antu da kuma sa PVC ya fi dacewa da rashin lalacewa.

Dangane da halayensa da haɗarinsa, dole ne a samar da granules na PVC a cikin tsire-tsire na musamman. Plasticol yana da layin samarwa wanda aka keɓe don wannan kayan filastik.

Mataki na farko na masana'anta na PVC granules ya ƙunshi ƙirƙirar dogon bututu na kayan da aka yi ta hanyar tsire-tsire na musamman. Mataki na gaba ya ƙunshi yankan filastik a cikin ƙananan ƙananan beads. Haƙiƙa tsarin yana da sauƙi da gaske, amma yana da matuƙar mahimmanci a yi amfani da taka tsantsan yayin sarrafa kayan, ɗaukar matakan kiyayewa waɗanda zasu iya sa ya fi rikitarwa.


Lokacin aikawa: Nuwamba-23-2022